ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ หัดเลี้ยง  (อ่าน 1492 ครั้ง)

Kewalin Nujazaa

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
มือใหม่ หัดเลี้ยง
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 11:55:54 PM »
เพิ่งรับบ้องมาเลี้ยงได้2วัน น้องอึวันละครั้ง ตอนเช้า แต่ฉี่ 2-3 ครั้งต่อวัน
แบบนี้ปกติรึป่าวค่ะ คืออึน้องปกติก้อนสวยยาวไม่แข๊งหรือเละค่ะ กังวลมากค่ะกลัวน้องท้องอืด เพราะยังผสมอาหาน้องไม่ค่อยเป๊น

sasaza

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
    • น้ำยาซักผ้า
Re: มือใหม่ หัดเลี้ยง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 11:50:27 AM »
ใช้อาหารอ่อนเลี้ยงดีกว่ามั้ยคะ อาหารที่ต้องใช้แรงเคี้ยวมันไม่ค่อยย่อย