ไทยเพ็ท
ไทยเพ็ท

ผู้เขียน หัวข้อ: รับมาเลี้ยงสองวันกลัวระเเวงกัด  (อ่าน 437 ครั้ง)

Suchat Kampeerawong

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
รับมาเลี้ยงสองวันกลัวระเเวงกัด
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 10:44:56 PM »
พอดีรับน้องมาสองวันครับจับเเล้วน้องระเเวงขู่ตลอดเวลากัดด้วย  ลองให้นอนในมือเเล้วครับไม่หลับขู่ตลอดเวลา
มีวิธีทำให้น้องหายระเเวงเเล้วจับมือเปล่าโดนไม่กัดไหมครับ  น้องสามเดือนครับ

Muaylek Song

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
Re: รับมาเลี้ยงสองวันกลัวระเเวงกัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 09:29:00 AM »
น้องอายุเท่าไหร่คะ ? ถ้ายังเด็กอยู่เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ เราต้องจับบ่อยๆ อย่าเอาหน้าเรา หรือเสียงเราไปใกล้เค้าค่ะ เพราะน้องจะยิ่งตกใจ แต่ถ้าน้องโตมากแล้ว ต้องใช้เวลาหลายเดือนค่ะ เคยประสบมาก่อน ทั้งกัดทั้งข่วน ต้องใช้เวลาค่ะ

:) :) ;) ;) ;)